+0086 135 6738 5757

Balita.
Pagniniting ng Yitai

Kami ay nakatuon sa pagbuo at pagmamanupaktura ng tela ng pagniniting mula pa sa simula.

Sourcing Performance Knit Fabrics: Isang Gabay sa Mamimili para sa Mga Manufacturer ng Kasuotan

2026-11-04

Karamihan sa mga hindi pagkakaunawaan tungkol sa performance knit fabric ay naaayos sa pamamagitan ng isang test report, hindi sa pamamagitan ng hand feel. Ang isang 180 GSM interlock na naka-drape nang tama sa isang sample room ay maaari pa ring mabigo sa AATCC 135 pagkatapos ng tatlong home laundering, lumampas sa plus o minus na 5 porsiyentong dimensional change band, o mabagal na makabawi para maabot ang growth limit na nakasulat sa tech pack. Wala sa mga kabiguan na iyon ang makikita sa isang sabitan, at lahat ng mga ito ay lumalabas pagkatapos maisagawa ang cutting table.

Binabayaran ng mga tagagawa ng damit ang puwang na iyon nang dalawang beses: isang beses sa tinanggihang yardage, at muli sa isang damit na lumubog sa tuhod, kumikinang sa upuan o mga tabletas sa ilalim ng strap ng backpack pagkatapos ng sampung pagsusuot. Ang mga desisyon na tumutukoy sa kinalabasan ay ginawa bago ang unang bulk roll ay niniting, at halos lahat ng mga ito ay magkasya sa isang solong detalye ng sheet.

Ayusin ang detalye bago mo aprubahan ang sample

Ang isang performance na niniting na tela ay dapat na naka-lock sa hindi bababa sa anim na masusukat na mga parameter bago ang isang mill quote dito: mass bawat unit area, fiber composition, stretch at recovery, moisture management, dimensional stability, at colorfastness. Ang pakiramdam ng kamay at kurtina ay mga kinalabasan ng mga numerong iyon, hindi mga independiyenteng katangian na maaaring hatulan sa kanilang sarili.

Kahulugan
Ang performance knit ay isang weft- o warp-knitted na tela na inengineered laban sa isang masusukat na functional target, tulad ng moisture transport, stretch recovery, thermal regulation o ultraviolet protection, sa halip na laban sa hitsura lamang. Kasama sa weft-knit base ang solong jersey, rib, interlock, pique at mesh; Kasama sa mga base ng warp-knit ang tricot at warp-knitted mesh.

Inililista ng talahanayan sa ibaba ang mga tseke na pinakamadalas na nagpapasya kung tinatanggap o inaangkin ang isang bulk shipment. Ang bawat hilera ay maaaring isulat sa isang purchase order bilang isang linya.

Mga pangunahing parameter ng detalye para sa performance knit fabric, na may mga karaniwang target na activewear at ang paraan ng pagsubok na nagbe-verify sa bawat isa.
Parameter Karaniwang target Paraan ng sanggunian
Mass bawat unit area 140 hanggang 280 GSM, itinakda sa pagtatapos ng paggamit ISO 3801 o ASTM D3776
Komposisyon ng hibla 12 hanggang 22 porsiyentong elastane sa four-way stretch knits ISO 1833
Mag-stretch at pagbawi 60 hanggang 120 porsiyentong pagpahaba, paglago sa ilalim ng 5 porsiyento pagkatapos ng 30 minuto ASTM D4964
Pamamahala ng kahalumigmigan One-way na transportasyon at rate ng pagpapatuyo sa itaas ng napagkasunduang base line AATCC 195
Dimensional na katatagan Sa loob ng plus o minus 3 hanggang 5 porsiyento pagkatapos ng tatlong laundering AATCC 135 o ISO 6330
Pagkakulay Grade 4 o mas mabuti sa paglalaba at sa pawis ISO 105-C06 at ISO 105-E04
Pilling at abrasion Grade 4 sa 2,000 rubs para sa leggings at team wear ASTM D4970 o ISO 12947
3 hanggang 5%
Ang dimensional na pagbabago na tinatanggap ng karamihan sa mga brand pagkatapos ng tatlong home laundering sa ilalim ng AATCC 135 at ISO 6330. Ang mas malawak na banda ay hindi isang pag-aari ng tela, ito ay isang depekto ng damit na ipinagpaliban sa mamimili.

Hayaan ang niniting na istraktura na magpasya sa mode ng pagkabigo

Inaayos ng knit structure ang failure mode bago pa man mapili ang fiber blend: sa pantay na timbang, magkabit at 2x2 rib ay humahawak ng hugis na mas mahusay kaysa sa solong jersey, habang ang mesh ay mas mahusay na nag-ventilate kaysa pareho at nagdadala ng mas kaunting lakas ng pagsabog.

Single jersey, mesh at pique

  • Nabuo sa isang kama ng karayom, kaya ang mukha at likod ay magkaiba at ang mga gilid ay hiwa na kulot papasok
  • Pinakamataas na elongation ng mga karaniwang base, na ginagamit para sa 120 hanggang 160 GSM training tops at liners
  • Ang mesh ay nagdaragdag ng engineered na bentilasyon; i-verify ang lakas ng pagsabog sa ASTM D3786 bago gumamit ng magaan na mesh sa pagkasuot ng compression
  • Itinatago ni Pique ang mga snags at pinapanatili ang texture sa ibabaw sa mga polo-style knit tops

Interlock, tadyang at trikot

  • Nabuo sa dalawang kama ng karayom na may balanseng mukha at likod, kaya patag ang mga gilid
  • Karaniwang 180 hanggang 260 GSM para sa leggings, team jersey at yoga bottoms
  • Ang 2x2 rib ay naghahatid ng pinakamataas na lateral stretch at karaniwang nakalaan para sa cuffs, collars at waistbands
  • Ang warp-knitted tricot ay nagbibigay ng mas mahigpit na dimensional na kontrol sa mababang timbang, na nababagay sa swimwear at linings

Ang istruktura ay ang pinakamurang pingga na magagamit. Ang paglipat ng leggings program mula sa solong jersey patungo sa interlock sa parehong 200 GSM ay nag-aalis ng gilid ng kulot at nagpapahusay sa pagbawi, nang hindi binabago ang halaga ng fiber bawat kilo.

Itanong ang machine gauge, ang configuration ng needle bed at ang natapos na lapad sa parehong mensahe sa presyo. Ang isang gilingan na hindi maaaring sumipi sa sukat ay sumisipi ng isang pamilya ng tela, hindi isang tela.
PERFORMANCE KNIT MATT & PLAIN HT045 PERFORMANCE KNIT MATT & PLAIN HT045 PERFORMANCE KNIT MATT & PLAIN HT045 Tingnan ang Produkto →

Ang pagpili ng timpla ay nagtatakda ng komportableng kisame

Ang Nylon na may elastane ay nananatiling default para sa high-stretch na activewear dahil ang nylon ay nagbibigay ng mas malambot na kamay at mas mahusay na abrasion resistance sa parehong elastane percentage, habang ang polyester na may elastane ay mas mabilis na natutuyo, mas may kulay sa chlorinated na tubig at mas mura bawat kilo.

12 hanggang 22%
Elastane content na tipikal ng four-way stretch knits
80/20
Naylon at elastane, ang pinakakaraniwang paggawa ng leggings
500 hanggang 700%
Ang pagpapahaba ng elastane fiber mismo ay maaaring maabot bago masira
Base layer ng compression
22%
Yoga leggings
20%
Swimwear at beachwear
18%
Team sport jersey
12%
Kasuotang panloob
8%
Mga indikatibong elastane band na nakasulat sa mga tech pack sa pamamagitan ng pagtatapos ng paggamit. Kumpirmahin laban sa partikular na ruta ng konstruksiyon at pagtatapos bago lumabas ang pagtatanong.

Ang Elastane ay ang pinakamaliit na bahagi ng timpla ayon sa timbang at ang pinakamalaking bahagi ng panganib. Sa itaas ng humigit-kumulang 22 porsiyentong elastane, ang sobrang kahabaan ay nagdaragdag ng napakakaunting pagbawi at nagsisimulang magpataas ng compressive force, na nagpapakita bilang kakulangan sa ginhawa sa long-wear leggings at bilang mas mataas na halaga ng materyal. Ang pagbawi ay higit na nakasalalay sa istrukturang niniting, setting ng init at ruta ng pagpapahinga kaysa sa porsyento ng elastane lamang.

Binabago ng recycled polyester at cationic polyester ang ruta ng pagtitina sa halip na ang comfort profile: cationic yarns dye to deep shades sa mas mababang temperatura, at recycled feedstock shifts costing and certification work more than it shifts hand feel.

Ang dalawang-daan na kahabaan ay sapat na para sa pinagtagpi-mukhang mga niniting at mga pang-itaas ng tag-init. Kinakailangan ang four-way stretch sa tuwing dapat na pahabain ang kasuotan sa magkabilang direksyon, tulad ng sa leggings, compression top at swimwear.
HIGH STRETCH NYLON FABRIC HT928 HIGH STRETCH NYLON FABRIC HT928 PERFORMANCE KNIT MATT & PLAIN HT045 Tingnan ang Produkto →

Buuin ang plano ng pagsubok sa tech pack

Aprubahan ang maramihan laban sa mga pinangalanang pamamaraan sa halip na mga adjectives: AATCC 135 para sa pagbabago ng dimensional pagkatapos ng laundering, ASTM D4964 para sa stretch at recovery, AATCC 195 para sa moisture management, ISO 105-C06 para sa wash colorfastness at ASTM D5430 para sa four-point fabric inspection.

Lab dip at pag-apruba ng kamay
Lima hanggang pitong araw. Kumpirmahin ang kulay sa ilalim ng D65 lighting gamit ang spectrophotometer at magtakda ng color difference tolerance na 1.0 o mas mahigpit bago isumite ang unang dip.
Halimbawang yardage
Tatlumpu hanggang limampung metro bawat colorway, na ginawa sa parehong machine gauge at yarn lot na pinlano para sa maramihang produksyon, kasama ang dalawang metro na pinananatili bilang isang selyadong sanggunian.
Pilot dyeing at finishing run
Ang yugto kung saan ang heat setting, compacting at stentering ay naayos. Humiling ng ulat ng pagsubok ng third-party mula sa pagtakbo na ito, hindi mula sa isang hand sample na ginawa sa ibang linya.
Bulk na produksyon na may inline na inspeksyon
Ilapat ang four-point grading sa ilalim ng ASTM D5430 sa parehong greige at sa natapos na yugto, kaya't ang pagkakaiba-iba ng lapad at mga linya ng karayom ay nakuha bago matapos itago ang mga ito.
Panghuling inspeksyon at mga napanatili na sample
Siyasatin ang mga kasuotan sa AQL 2.5 para sa mga malalaking depekto at i-seal ang isang nananatiling sample sa bawat dye lot laban sa naaprubahang pamantayan.

Ang mga linya ng karayom, shade banding at variation ng lapad ay tumutukoy sa karamihan ng mga claim na itinaas pagkatapos ng pilot run. Ang pinakakaraniwan mga depekto na makikita sa pakyawan na four-way stretch knit fabric ay dokumentado kasama ang yugto ng inspeksyon kung saan dapat mahuli ang bawat isa.

Ang four-point grading ay nagtatalaga ng 1, 2, 3 o 4 na puntos ng parusa bawat depekto ayon sa haba nito. Ang isang roll na lumampas sa 20 puntos bawat 100 square yard ay dapat tanggihan bago ito umabot sa spreading table.

Ang mga claim sa pagpapanatili ay nangangailangan ng mga dokumento sa likod ng mga ito

Ang recycled na nilalaman ay kailangang masubaybayan sa halip na igiit: ang Global Recycled Standard at ang Recycled Claim Standard ay parehong nangangailangan ng chain-of-custody na certification mula sa recycler hanggang sa natapos na tela, habang ang Oeko-Tex Standard 100 ay sumasaklaw sa mga pinaghihigpitang substance kaysa sa recycled na nilalaman.

Ang isang recycled na claim na walang sertipiko ng transaksyon ay isang pananagutan, hindi isang punto ng pagbebenta.

Sinusubaybayan ng Textile Exchange's Materials Market Report ang recycled polyester sa halos 15 porsiyento ng pandaigdigang dami ng polyester fiber sa mga nakaraang taon ng pag-uulat, na nangangahulugan na ang mga mamimili ay mayroon na ngayong sapat na kwalipikadong supply upang igiit ang mga papeles. Panatilihin ang apat na dokumentong ito sa bawat order:

  • Isang sertipiko ng transaksyon ng GRS o RCS na sumasaklaw sa partikular na lote at supplier
  • Ang numero ng sertipiko ng Oeko-Tex Standard 100 para sa tapos na tela
  • Ang recycled na nilalaman ay nakasaad bilang isang porsyento ng timbang, sa bawat kalidad ng tela sa halip na sa bawat order
  • Nakasulat na kumpirmasyon kung ang ni-recycle na feedstock ay mekanikal o kemikal na ginawa
100% POLYESTER 150GSM 170CM HONEYCOMB RECYCLED POLYESTER FABRIC HT1317 100% POLYESTER 150GSM 170CM HONEYCOMB RECYCLED POLYESTER FABRIC HT1317 100% POLYESTER 150GSM 170CM HONEYCOMB RECYCLED POLYESTER FABRIC - Sustainable High-Performance Textile Tingnan ang Produkto →

Ang mga komersyal na termino na nagpapasya sa margin

Ang presyo, pinakamababang dami ng order at lead time ay gumagalaw nang magkasama, dahil ang mga minimum na batch ng kulay, laki ng lot ng sinulid at ang ruta ng pagtatapos ay itinakda ang tatlo sa parehong sandali.

  • Karaniwang nagsisimula sa 300 hanggang 500 kg bawat kulay bawat kalidad ang mga minimum na batch ng kulay para sa mga piece-dyed knits; sa ibaba ng figure na iyon, asahan ang isang surcharge o isang shared dye lot
  • Itanong kung gaano karaming mga dye lot ang aabot sa isang order, at panatilihin ang isang selyadong nananatiling sample bawat lot
  • Magdagdag ng 7 hanggang 10 araw sa unang maramihang order sa isang bagong kalidad para sa pag-apruba ng piloto at pagbabalik ng pagsubok ng third-party
  • Ang mga finishing drive ay nagkakahalaga ng higit sa sinulid: peaching, calendering, digital printing, foil printing at lamination bawat isa ay nagdaragdag ng hiwalay na pass sa mill
  • Kumpirmahin ang ruta ng pagpapahinga sa pamamagitan ng pagsulat, dahil binabago ng compacting at pre-shrinking ang presyo at ang maaabot na lapad
Ang pinakamababang quote ay karaniwang ang may pinakamakaunting tinukoy na mga parameter. Ihambing ang mga panipi sa isang kumpletong sheet ng detalye, hindi kailanman sa isang presyo bawat kilo lamang.

Mga direktang sagot para sa mga sourcing team

Magkano sample yardage ang dapat hilingin ng isang tagagawa bago mag-book nang maramihan?

Humiling ng 30 hanggang 50 metro bawat colourway para sa mga pagsubok na gupitin at tahiin at 2 metro ang napanatili bilang isang selyadong sanggunian, at kumpirmahin sa sulat na ang sample ay nagmula sa parehong yarn lot at machine gauge na binalak para sa maramihan. Ang Yardage na ginawa sa ibang gauge ay isang hand-feel test, hindi isang production trial.

Anong pagtitiis sa pag-urong ang makatotohanan para sa isang 200 GSM knit?

Asahan ang plus o minus 3 percent para sa synthetic-rich four-way stretch knits at plus o minus 5 percent para sa cotton-rich blends pagkatapos ng tatlong laundering sa ilalim ng AATCC 135. Ang isang mill na nangangako ng zero shrinkage ay karaniwang sumisipi ng isang compact o pre-relaxed na ruta ng pagtatapos, kaya itanong kung aling ruta at presyo ang width loss na kasama nito.

Ang mas mataas ba na porsyento ng elastane ay palaging nagpapabuti sa pagbawi?

Hindi. Ang pagbawi ay pinamamahalaan ng knit structure, heat setting at relaxation gaya ng sa pamamagitan ng elastane content, at higit sa humigit-kumulang 22 percent elastane ang sobrang stretch ay pangunahing nagpapataas ng compressive force at gastos. Sinusukat ng ASTM D4964 ang bilang na mahalaga: ang porsyento ng haba na hindi nabawi pagkatapos ng tinukoy na panahon ng pag-inat at pahinga.

Aling mga dokumento ang dapat dumating kasama ang unang maramihang pagpapadala?

Apat na item: isang ulat sa pagsubok na pinangalanan ang pamamaraan at ang nasusukat na resulta, isang sertipiko ng transaksyon ng GRS o RCS sa tuwing kine-claim ang recycled na nilalaman, ang numero ng sertipiko ng Oeko-Tex Standard 100, at isang selyadong napanatili na sample na naaprubahan laban sa pamantayan. Ang pagkawala ng alinman sa apat ay nagiging isang komersyal na hindi pagkakaunawaan ang isang teknikal na tanong.

6 na tseke
Komposisyon, timbang, pagbawi ng kahabaan, pamamahala ng moisture, katatagan ng dimensional at pagkabilis ng kulay. Tukuyin ang lahat ng anim bago mapirmahan ang purchase order, at ang pakiramdam ng kamay ang bahala sa sarili nito.

Mga Tampok na Produkto