+0086 135 6738 5757

Balita.
Pagniniting ng Yitai

Kami ay nakatuon sa pagbuo at pagmamanupaktura ng tela ng pagniniting mula pa sa simula.

Paano Pumili ng Tamang GSM para sa Performance Knit Fabrics sa Sportswear Production

2026-11-06
Ang isang 145 gsm single jersey at isang 260 gsm interlock ay maaaring parehong umalis sa mill na may label na performance knit fabric, at isa lang sa kanila ang makakapasa sa iyong fit test. Ang GSM ang unang numerong aayusin sa isang brief ng sportswear dahil nagtatakda ito ng opacity, drape, recovery after stretch, print clarity at ang halaga ng bawat natapos na piraso. Ang pagbili ng mga team na nagla-lock ng GSM, nilalamang elastane at pagpapaubaya sa pag-urong bago ang unang sample ay regular na nag-aalis ng dalawang development round mula sa isang season.

Ano ang Talagang Sinusukat ng GSM sa isang Tapos na Knit

Ang GSM ay ang masa bawat unit area ng isang nakakondisyon, tapos na niniting, na nakasaad sa gramo bawat metro kuwadrado at sinusukat sa ilalim ng ISO 3801 o ASTM D3776. Ito ang pinakamabilis na magagamit na predictor kung paano tatakpan ng isang niniting ang katawan, nakasabit sa balikat at lalabas ang presyo sa bawat damit.

Apat na variable ang nagtatakda ng numero: bilang ng sinulid, haba ng loop, density ng tahi at pagtatapos. Ang isang solong jersey na niniting mula sa 32s combed cotton sa haba ng loop na 2.9 mm at isang density na 16 na kurso sa bawat sentimetro ay natapos nang malapit sa 150 gsm. Paikliin ang loop sa 2.6 mm nang hindi binabago ang sinulid at ang parehong makina ay gumagawa ng isang mas siksik, mas mabibigat na tela, dahil ang mga niniting na mga loop ay magkakaugnay sa halip na tumawid, kaya ang mga maliliit na pagbabago sa density ay mabilis na gumagalaw ng timbang.

Ang pagtatapos ay gumagalaw sa figure sa pangalawang pagkakataon. Ang pag-scouring, pagtitina, pag-stent at pag-compact ay nakakarelaks sa istraktura ng loop, kaya ang isang greige lot na 150 gsm ay karaniwang natatapos sa pagitan ng 158 at 168 gsm, isang shift na 5 hanggang 12 porsyento. Ang pagsipilyo, peaching at fleece raising ay nagdaragdag ng masa sa ibabaw. Ang isang purchase order na pinangalanan lamang ang greige weight ay nag-iiwan sa mamimili na malantad sa isang tapos na roll na mas mabigat, hindi gaanong nababanat at mas mahal kaysa sa maikling ipinapalagay.

Depinisyon ng pagtatrabaho: Ang tapos na GSM ay ang masa bawat metro kuwadrado ng isang niniting na lumipas sa pagtitina, pagpapatuyo at pag-compact, na sinusukat sa isang sample na nakakondisyon sa 20 degrees C at 65 porsiyento na relatibong halumigmig. Nagbibigay-daan ang ISO 3801 at ASTM D3776 ng 5 porsiyentong tolerance sa bawat specimen, at karamihan sa mga apparel program ay tumatanggap ng 5 porsiyentong banda bawat roll.

Ang Mga GSM Band na Akma sa Bawat Kategorya ng Sport

Sinasaklaw ng limang weight band ang karamihan sa produksyon ng sportswear: 110-140 gsm para sa pagtakbo at track, 140-180 gsm para sa pagsasanay at pagbibisikleta, 165-200 gsm para sa mga jersey ng team, 190-240 gsm para sa compression at base layer, at 220-260 gsm na masikip na yoga para sa mataas na leggings and gsm. Posible ang paglipat sa labas ng banda ng iyong kategorya, ngunit kadalasan ay pinipilit nitong baguhin ang istrukturang niniting, nilalamang elastane o pagtatapos upang maprotektahan ang parehong pagganap.

Karaniwang natapos na mga GSM band para sa mga niniting na tela sa sportswear ayon sa kategorya ng damit, istraktura at driver ng pagganap
Kategorya ng damit Karaniwang tapos na GSM Karaniwang niniting na istraktura Pangunahing dahilan para sa banda
Tumatakbong singlet, race vest 110-140 Single jersey, mesh Ang daloy ng hangin na may pinakamababang timbang
jersey ng pagbibisikleta, triathlon top 140-170 Single jersey, pique Wicking speed plus rear pocket stability
Training tee, gym top 150-180 Single jersey, pique interlock Opacity nang walang bulk sa ilalim ng studio lighting
jersey ng football at rugby 165-200 Interlock, pique I-print ang kalinawan at buhay ng abrasion
Base layer ng compression 190-240 Interlock na may 15-20 percent elastane Nagtapos na presyon at pagbawi
Yoga leggings at pampitis 220-260 Interlock, rib, double knit Squat-proof opacity na may 4-way stretch
Swimwear at beachwear 190-220 Warp knit, nylon at elastane Ang paglaban ng klorin at pagpapanatili ng hugis

Piliin ang banda mula sa pagkakalantad ng damit, hindi mula sa presyo ng tela. Ang isang football jersey sa 165-200 gsm band ay nagdadala ng sublimation print sa madilim na mga base na walang tinta na nakaupo sa isang bukas na mesh, habang ang isang 130 gsm plain single jersey ay makikita sa unang pagkakataon na iangat ng isang manlalaro ang magkabilang braso.

30000
Ang mga detalye ng jersey ng koponan para sa mga panel ng balikat at likod ay karaniwang nagtatakda ng 30,000 rubs sa ISO 12947-2 Martindale test, na mas maaasahan ng 165-200 gsm interlock kaysa sa 140 gsm solong jersey.
FOOTBALL JERSEYS FABRIC KF000411 FOOTBALL JERSEYS FABRIC KF000411 PERFORMANCE KNIT MATT & PLAIN HT045 Tingnan ang Produkto →

Ang Haining Yitai Knitting Co., Ltd, isang performance knit supplier na nakabase sa Haining, Zhejiang, ay nag-publish ng weight, structure at stretch data para sa hanay ng tela ng activewear , na nagbibigay-daan sa isang mamimili na maghambing ng mga banda bago humiling ng sample.

Pagbasa ng GSM Kasama ang Stretch, Yarn Count at Recovery

Ang GSM lamang ay hindi kailanman hinuhulaan ang akma. Ang dalawang 220 gsm interlock ay maaaring mag-iba ng 30 porsiyento sa pahaba na kahabaan kung ang isa ay nagdadala ng 12 porsiyentong elastane at ang isa pa ay 18 porsiyento, at ang mas mataas na elastane na bersyon ay mababawi nang mas mabilis pagkatapos ng isang squat, isang sprint o isang buong araw na pagsusuot.

Tatlong detalye ang naglalakbay nang may timbang at dapat na nakasulat sa parehong dokumento:

  • Elastane na nilalaman. Ang mga light stretch top ay nasa 5-8 percent, leggings at tights sa 12-18 percent, swimwear sa 18-22 percent.
  • Kahabaan at paglaki. Sinasaklaw ng ASTM D2594 ang mga power stretch knits at sinasaklaw ng ASTM D4964 ang mga elastomeric na tela; ang isang 4-way na stretch knit ay dapat magkaroon ng paglago sa 5 porsiyento o mas mababa pagkatapos ng limang cycle.
  • Bilang ng sinulid. Ang isang 220 gsm interlock sa 40s na sinulid ay kapansin-pansing mas malambot kaysa sa parehong timbang sa 24s, at pareho ay maaaring ma-quote bilang 220 gsm.
Ang timbang ay ang badyet; kahabaan ay ang pag-uugali. Ayusin muna ang GSM band, pagkatapos ay i-tune ang nilalaman ng elastane at bilang ng sinulid hanggang sa pumasa ang tela sa parehong fit test at growth test.

Ang pakiramdam ng kamay, pilling at drape ay sumusunod sa parehong lohika. Ang isang niniting na ginawa mula sa mas pinong sinulid sa mas mataas na densidad ng tahi ay mas malinaw sa hanay na 210-230 gsm kaysa sa isang mas magaspang na niniting na may parehong timbang, at ito ay lumalaban sa pilling hanggang grade 4 sa pagsusulit na ISO 12945-2 nang mas pare-pareho. Ang mga mamimili na nagsasaad ng timbang lamang ay nagtatapos sa pag-apruba ng isang tela na nakakatugon sa numero at nakakaligtaan ang damit.

PERFORMANCE KNIT MATT & PLAIN HT045 PERFORMANCE KNIT MATT & PLAIN HT045 PERFORMANCE KNIT MATT & PLAIN HT045 Tingnan ang Produkto →

Ang timbang, bilang ng sinulid at porsyento ng elastane ay nakikipag-ugnayan nang iba sa bawat paggamit, at ang pagkasira ng timbang, pagkalastiko at pagpili ng spandex ay nagpapakita kung paano ang parehong 240 gsm na target ay nagre-solve sa tatlong magkakaibang mga construction depende sa damit.

Paano Binabago ng Pagdaragdag ng Timbang ang Wicking, Opacity at Durability

Ang pagtaas ng GSM mula 150 hanggang 220 ay bibili ng opacity, pagpapanatili ng hugis at buhay ng abrasion, at nagkakahalaga ito ng bilis ng pagpapatuyo: bumabagsak ang mga capillary channel sa bawat unit area habang tumataas ang density ng stitch, kaya ang 190-240 gsm interlock ay gumagalaw ng liquid moisture nang mas mabagal kaysa sa 140 gsm open single jersey kapag pareho silang nasubok sa AATCC.

Mas magaan na mga niniting, 110-180 gsm

  • Mas mabilis na pagpapatuyo at mas mataas na air permeability
  • Mas mababang opacity, kaya maaaring kailanganin ang isang lining o mas mataas na density ng tahi
  • Higit pang kahabaan bawat gramo ng elastane
  • Mas maraming running meters kada kilo at mas mababang gastos kada metro
  • Pinakamahusay para sa mainit, mahalumigmig na mga kondisyon at high-output na sports

Mas mabibigat na niniting, 190-260 gsm

  • Mas mataas na opacity at mas mahusay na pagpapanatili ng hugis
  • Mas malinis na saklaw ng pag-print sa madilim na mga base
  • Higit pang paglaban sa abrasion sa mga punto ng pakikipag-ugnayan sa balikat, balakang at tuhod
  • Mas mataas na compression at pagbawi para sa mga pampitis at base layer
  • Mas mabagal na pagpapatuyo at mas mataas na gastos kada metro

Mga natapos na GSM band ayon sa kategorya ng sport, upper bound sa 260 gsm scale

Running singlet
110-140
Cycling jersey
140-170
Team sport jersey
165-200
Layer ng compression
190-240
Yoga leggings
220-260
Ipinapakita ng mga bar ang upper bound ng bawat banda laban sa 0-260 gsm scale.
Ang mas mabigat ay hindi awtomatikong mas mahusay. Isang 260 gsm yoga interlock na nabigo sa growth test sa 9 na porsyentong bag sa tuhod sa loob ng isang season, at ang pakiramdam ng kamay sa sample table ay hindi ito mahulaan.

Anim na Pagsusuri Bago Ka Mag-commit sa Bultuhang Timbang

Ang bawat desisyon ng GSM ay dapat na ma-verify sa natapos na roll, hindi sa greige lot o sample card: isang cut test, isang laundering test, isang stretch test, isang moisture test, isang colourfastness test at isang selyadong reference roll na magkasama ay tumatagal ng humigit-kumulang sampung araw ng trabaho at maiwasan ang mga error na nagkakahalaga ng isang buong dye lot.

  1. I-cut-test ang natapos na roll. Gumamit ng 100 square centimeter die, kumuha ng limang specimens bawat roll at itala ang nakakondisyon na timbang sa ilalim ng ISO 3801.
  2. Subukan ang dimensional na katatagan. Magpatakbo ng tatlong cycle ng laundering sa 40 degrees C kasunod ng ISO 6330, at hawakan ang mga compact knits sa maximum na 5 porsiyentong pag-urong ng haba.
  3. Sukatin ang kahabaan at paglaki. Gumamit ng ASTM D2594 para sa power stretch knits at ASTM D4964 para sa mga elastomeric na tela, na may paglago sa 5 porsiyento o mas kaunti pagkatapos ng limang cycle.
  4. Kumpirmahin ang moisture na pag-uugali. Patakbuhin ang AATCC 195 o ISO 13029 at itala ang direksyon ng wicking, na mahalaga sa 4-way na stretch tights kung saan ang likido ay maaaring maglakbay patungo sa waistband.
  5. I-verify ang colorfastness kung saan nakatira ang damit. ISO 105-E04 para sa pawis at ISO 105-E03 para sa chlorinated pool water sa 50 mg bawat litro sa swimwear.
  6. I-seal ang reference sample at subukan ang isang roll sa bawat dye lot laban dito bago putulin.
BLACK QUICK DRY FABRIC HT1337 BLACK QUICK DRY FABRIC HT1337 PERFORMANCE KNIT MATT & PLAIN HT045 Tingnan ang Produkto →

Ang mga quick-dry na programa sa 150-190 gsm band ay ang pinakasensitibo sa weight drift, dahil ang 6 na porsyentong pagtaas sa GSM ay nagpapababa sa surface area na magagamit para sa evaporation at nagtutulak sa oras ng pagpapatuyo na lampas sa mga claim na naka-print sa hangtag.

Gastos, Yield at ang Tunay na Presyo ng Dagdag na Timbang

I-convert ang GSM sa running meters kada kilo bago makipag-ayos sa presyo: sa 160 cm na magagamit na lapad, 180 gsm ay nagbubunga ng 3.47 metro bawat kilo at 260 gsm ay nagbubunga ng 2.40 metro, kaya ang parehong legging program ay bumibili ng 31 porsiyentong mas kaunting metro mula sa mas mabibigat na tela.

288
gramo bawat running meter sa 180 gsm at 160 cm
3.47
metro bawat kilo sa 180 gsm
416
gramo bawat running meter sa 260 gsm at 160 cm
2.40
metro bawat kilo sa 260 gsm
Dahil gumagalaw ang ani at timbang, ang 10 porsiyentong paglihis sa timbang ay nagbabago ng mga metro na natupok bawat damit ng humigit-kumulang 10 porsiyento. Isulat ang natapos na GSM band at ang paraan ng pagsubok sa purchase order, at mananatili ang gastos sa bawat damit kung saan ito inilagay ng costing sheet.

Pinoprotektahan ng dalawang gawi sa paghahanap ang margin. Una, humingi ng data ng GSM sa natapos na roll mula sa parehong dye lot na matatanggap mo. Pangalawa, ang presyo sa pamamagitan ng pagpapatakbo ng metro at sa kilo sa parehong oras, kaya ang isang weight drift sa isang unit ay lalabas kaagad sa halip na sa cutting table.

Paggawa ng Panghuling Tawag sa GSM

Ang mas mataas ba na GSM ay palaging nangangahulugan ng mas mahusay na performance knit?

Hindi. Ang isang 260 gsm interlock na may 10 porsiyentong elastane ay maaaring mabigo sa isang squat test na naipasa ng isang well-built na 220 gsm interlock, dahil ang opacity at recovery ay nakadepende sa stitch density, yarn count at elastane content gaya ng sa masa. Hatulan ang timbang sa loob ng kategoryang banda nito, hindi sa mga banda.

Ano dapat ang GSM ng football o rugby jersey?

Ilagay ang mga jersey ng koponan sa pagitan ng 165 at 200 gsm sa pagkakabit o pique construction. Nagbibigay ang banda na iyon ng sapat na density para sa kalinawan ng pag-print ng sublimation sa madilim na mga base at sapat na katawan upang maabot ang 30,000 rubs sa pagsubok ng ISO 12947-2 Martindale sa mga panel ng balikat at likod.

Mas maganda ba ang 180 gsm o 220 gsm para sa yoga leggings?

Gumamit ng 220-260 gsm para sa full-length na leggings sa 12-18 porsiyentong elastane, kung saan nananatili ang squat-proof opacity sa ilalim ng studio lighting. Ang isang 180 gsm na solong jersey ay gumagana para sa mga pang-itaas at mas magaan na maiikling pampitis ngunit madalas na lumalabas maliban kung ito ay nakalamina o niniting sa mas mataas na density ng tahi.

Magkano ang binago ng 20 gsm increase sa tela sa bawat damit?

Sa lapad na 160 cm, ang paglipat mula 180 gsm hanggang 200 gsm ay bumababa ng ani mula 3.47 hanggang 3.13 metro bawat kilo, humigit-kumulang 10 porsiyentong mas kaunting metro, kaya ang pagkonsumo ng tela sa bawat damit ay tumataas nang humigit-kumulang 11 porsiyento sa hindi nagbabagong presyo ng kilo.

Ang maaasahang pagkakasunud-sunod ay band una, istraktura pangalawa, elastane pangatlo, pag-verify ikaapat. Ayusin ang hanay ng GSM mula sa sport, piliin ang niniting na istraktura na umaabot dito, ibagay ang kahabaan at bilang ng sinulid para sa pakiramdam ng kamay, pagkatapos ay kumpirmahin ang bawat numero sa isang natapos na roll bago ilabas ang bulk order.

Mga Tampok na Produkto